KARIBU CHAMA CHA BIBLIA CHA TANZANIA

Chama cha Biblia cha Tanzania (CBT) kimeandikishwa kama shirika lisilo la faida lililosajiliwa kama shirika la mashirika yasiyo ya Serikali, Usajili No. S05722 ya 1970. Hata hivyo, historia ya kazi ya Biblia nchini Tanzania ilianza 1868 wakati tafsiri ya kwanza sehemu za Biblia katika Kiswahili zilifanywa na tafsiri kamili ya Agano Jipya iliyokamilishwa mwaka 1879. Tafsiri ya Biblia nzima ilikamilishwa mwaka 1890. Tangu wakati huo Shirika limefanya tafsiri kadhaa katika lugha tofauti za lugha ya Kiswahili kama ilivyozungumzwa katika mikoa tofauti ya Afrika Mashariki. Hizi ni pamoja na tafsiri ya Umoja iliyochapishwa na Shirika la Biblia la Tanzania mwaka wa 1950, lugha ya lugha ya Kiswahili ya kawaida ambayo ilichapishwa mwaka wa 1977, na Biblia Habari Njema (tafsiri ya kisasa) iliyochapishwa kwanza mwaka 1996. Chama cha Biblia kina uwanachama kamili wa Muungano wa Mashirika ya Biblia Duniani (UBS) mwaka 1988. UBS ni ushirikiano wa ulimwenguni pote wa Makundi ya Biblia na wajumbe wamepewa utambuzi rasmi wa CBT na Makanisa kama shirika linalohusika na kutafsiri, uzalishaji na utoaji wa Maandiko nchini Tanzania. Ingawa kuna mashirika kadhaa yanayohusika katika kazi ya Biblia nchini Tanzania; kazi ya kutafsiri Biblia kwa lugha ya Kiswahili na lugha zingine za mitaa zimefanyika kwa kiasi kikubwa na CBT.

Makao makuu ya Shirika la Biblia la Tanzania iko katika Dodoma, mji mkuu wa kisiasa na vituo vya ghala na ofisi ya ukanda huko Dar-es-Salaam, mji mkuu wa kibiashara wa Tanzania. Kwa kuongeza, CBT imeanzisha ofisi za ukanda ambazo ziko katika Dodoma hadi Mkoa wa eneo la kati, eneo la Mwanza kutumikia Mkoa wa magharibi wa eneo la kaskazini, Dar es salaam ili kutumika Mkoa wa eneo la mashariki, Mbeya ili kutumikia Mkoa wa eneo la kusini na Moshi ili kutumikia Mkoa wa eneo la kaskazini.

Karibu Katibu Mkuu Ndg. Alfred E. Kimonge 19/01/2018

Ya Kuzingatia

Sisi ni Wakristo ambao hueneza Habari Njema ya Yesu Kristo kwa kutafsiri, kuzalisha, kusambaza, na kuwahimiza watu kutumia Maandiko katika maisha yao ya kila siku.

Tunataka kuona kwamba kila mtu Tanzania anafikia Maandiko “. Tunaomba kwamba, kwa bidii, tutaimarisha kazi yetu “Ili kuwepo na kuhamasisha matumizi ya Maandiko Matakatifu kwa kila mtu kwa lugha kila mmoja anaweza kuelewa na kwa muundo sahihi kwa bei wanayoweza kumudu na kushirikiana na Kanisa na wadau wengine “, hasa katika mabadiliko ya haraka na yenye nguvu.

Tunaendelea kujitoa kwa maadili yetu ya msingi ya uaminifu, uaminifu, ubunifu, kujitolea, uamuzi, ufanisi, uwazi, na kuridhika kwa wateja.

Maono Yetu

Kila mtu nchini Tanzania anapata Maandiko.

Maendeleo
Ubunifu
Masoko




Ujumbe Wetu

Kufanya Maandiko yanapatikana na kuhimiza matumizi ya Maandiko Matakatifu kwa kila mtu kwa lugha kila mmoja anaweza kuelewa na kwa muundo sahihi kwa bei wanayoweza kumudu na kwa kushirikiana na Kanisa na wadau wengine.